Telugu Global
Health & Life Style

సెల్ఫీ...చ‌ర్మం పాలిట కిల్‌...ఫీ!

ఎక్క‌డ ఉన్నా, ఏం చేస్తున్నా…ఏమీ చేయ‌కుండా ఊరికే ఉన్నా… సెల్ఫీ దిగేస్తే ఓ ప‌న‌యిపోతుంది బాబూ…. అనుకుంటున్న యువ‌త‌రం ఆలోచించాల్సిన విష‌య‌మే ఇది. ఫోన్ ని మొహానికి ద‌గ్గ‌ర‌గా పెట్టుకుని అదేప‌నిగా భిన్న పోజుల‌తో సెల్ఫీలు దిగేవారికి చ‌ర్మ‌వ్యాధుల‌ నిపుణులు ప‌లు హెచ్చ‌రికలు చేస్తున్నారు. ఫోన్ల నుండి వెలువ‌డే రేడియేష‌న్ కార‌ణంగా చ‌ర్మానికి హాని క‌లుగుతుంద‌ని, చ‌ర్మం ముడ‌త‌లు ప‌డుతుంద‌ని, వ‌య‌సుమీరిన ల‌క్ష‌ణాలు క‌న‌బ‌డ‌తాయ‌ని వీరు చెబుతున్నారు. బ్రిట‌న్‌కు చెందిన వైద్యులు ఈ వివ‌రాలు వెల్ల‌డించారు. ఫోన్‌ని […]

సెల్ఫీ...చ‌ర్మం పాలిట కిల్‌...ఫీ!
X

ఎక్క ఉన్నా, ఏం చేస్తున్నాఏమీ చేయకుండా ఊరికే ఉన్నాసెల్ఫీ దిగేస్తే యిపోతుంది బాబూ…. అనుకుంటున్న యువరం ఆలోచించాల్సిన విషమే ఇది. ఫోన్ ని మొహానికి గ్గగా పెట్టుకుని అదేపనిగా భిన్న పోజులతో సెల్ఫీలు దిగేవారికి ర్మవ్యాధులనిపుణులు లు హెచ్చరికలు చేస్తున్నారు. ఫోన్ల నుండి వెలువడే రేడియేషన్ కారణంగా ర్మానికి హాని లుగుతుందని, ర్మం ముడలు డుతుందని, సుమీరిన క్షణాలు తాయని వీరు చెబుతున్నారు. బ్రిటన్కు చెందిన వైద్యులు వివరాలు వెల్లడించారు. ఫోన్ని చేత్తో ట్టుకుని సెల్ఫీకోసం వైపు చూస్తారో వైపు ముఖ ర్మం హానికి గురయ్యే అవకాశం ఉందని, ముఖ ఆకృతి చెదిరిపోయే ప్రమాదముందని వారు అంటున్నారు.

ఫోన్ స్క్రీన్లనుండి వెలువడే నీలం రంగు కాంతి ర్మానికి హాని లిగిస్తుందని, ఎలక్ట్రో మ్యాగ్నటిక్ రేడియేషన్ కారణంగా ర్మం డిఎన్ఎ దెబ్బతింటుందంటున్నారు. ర్మానికి లుగుతున్న హానిని వెంటనే గుర్తించడం కూడా ష్టని చెబుతున్నారు. సెల్ఫీలు దిగి సోషల్మీడియాలో పుంఖాను పుంఖానులుగా పోస్ట్ చేస్తున్నవారు విషయాలను తప్పకుండా గుర్తుపెట్టుకుని తీరాలి.

First Published:  19 Jun 2016 10:06 PM GMT
Next Story